โครงการอบรมครูอาชีวะต้นแบบด้านหุ่นยนต์และปัญญาประดิษฐ์ รุ่น 1-2
วิทยาลัยนวัตกรรมการผลิตขั้นสูง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
จัดโครงการอบรมครูอาชีวะต้นแบบด้านหุ่นยนต์และปัญญาประดิษฐ์ด้วยนวัตกรรม CiRA CORE ตามเป้าหมายการยกระดับกำลังคนอาชีวศึกษาสมรรถนะสูงเพื่อรองรับอุตสาหกรรมเป้าหมายเร่งด่วนของประเทศ
โดย รองศาสตราจารย์ ดร.ฉัตรพล ภคศิริ รักษาการแทนคณบดี ให้การต้อนรับ นายสง่า แต่เชื้อสาย ผู้ช่วยเลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา เป็นประธานเปิดโครงการพัฒนากำลังคนอาชีวศึกษาเพื่ออุตสาหกรรมหุ่นยนต์และปัญญาประดิษฐ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 21 – 24 เมษายน 2566 ณ วิทยาลัยนวัตกรรมการผลิตขั้นสูง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง พร้อมด้วยดร.นิรุตต์ บุตรแสนลี ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการอาชีวศึกษา และคณะครูอาชีวศึกษาที่เข้ารับการอบรมร่วมพิธีเปิดงานในครั้งนี้
ทั้งนี้ มีผู้ที่ผ่านการคัดเลือกให้เข้ารับการอบรม จำนวนทั้งสิ้น 60 คน แบ่งเป็น 2 รุ่น ได้แก่
รุ่นที่ 1 จำนวน 30 คน อบรมระหว่างวันที่ 21-22 เมษายน 2566
รุ่นที่ 2 จำนวน 30 คน อบรมระหว่างวันที่ 23-24 เมษายน 2566
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/341885683_585223747039049_1269827535618668013_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342022288_629903365168952_4908712178313494946_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342061056_615174476854681_7453216495917616426_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342222640_760241042502502_5546974900270653629_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342224179_1159938221367995_7138882950482136320_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342399974_192750316447742_4014428367169329762_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342445717_717450800121604_2252729614699832319_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342556458_589045973195545_6850857368254280603_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342564805_487108443541871_6613383580915118654_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342608904_924068108738390_2344975986289549244_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342624196_994013438264793_7949199364480802881_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342631416_900561994360284_5190445931367193158_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342766741_109945592080138_7488484277163910403_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342827176_581277010736131_6902628546561807890_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342885114_617270686614476_4112422139012619425_n-1024x768.jpg)
![](https://ami.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/342987364_1588701001637936_5652126057753640004_n-1024x768.jpg)